Jami’an Tsaro Sun Kashe Fitaccen Ɗan Ta’adda Ɗan-Isuhu a Zamfara
Rahotanni daga Jihar Zamfara na nuna cewa jami’an tsaro sun kashe wani fitaccen ɗan ta’adda mai suna Ɗan-Isuhu, wanda aka...
Rahotanni daga Jihar Zamfara na nuna cewa jami’an tsaro sun kashe wani fitaccen ɗan ta’adda mai suna Ɗan-Isuhu, wanda aka...
Aƙalla fursunoni 12 ne suka tsere daga gidan gyaran hali na gwamnatin tarayya da ke Kotonkarfe, Jihar Kogi, a safiyar...
Matakin wasu gwamnatocin jihohi a Arewacin Najeriya na rufe makarantu har na tsawon makonni biyar saboda azumin watan Ramadan ya...
Hukumar tsaro ta farin kaya (NSCDC) reshen jihar Zamfara ta kama lita 1,571 na man fetur da aka yi fasa...
Jam’iyyar New Nigeria Peoples Party (NNPP) ta bayyana cewa za ta zama jam’iyya mai mulki a Najeriya nan da shekarar...
Shugaban jam’iyyar APC na ƙasa, Dr. Abdullahi Umar Ganduje, ya bayyana cewa mulkin ƙasa ba zai koma Arewa ba sai...
Shugaban Amurka, Donald Trump, ya bayar da umarni na kai hare-haren sama kan mayakan ƙungiyar ISIS a Somalia.A cewar Mista...
Daga The Citizen ReportsBabban Hafsan Tsaron Najeriya, Janar Christopher Musa, ya bayyana cewa shugaban 'yan ta’adda, Bello Turji, ya nuna...
Daga Sabiu AbdullahiRundunar ƴan sandan Jihar Katsina ta tabbatar da wani harin da ƴan bindiga suka kai wa jami’an ƙungiyar...
Daga Sabiu Abdullahi Bayanai daga wasu garuruwan ƙananan hukumomin Tsafe da Bukkuyum a jihar Zamfara sun nuna cewa ƴan bindiga...