Dakarun Najeriya sun hallaka ƴan ta’adda a Borno
Daga Sabiu Abdullahi Jiragen da rundunar sojin Nijeriya ta kai hari ta sama da su sun kashe 'yan ta'adda 12...
Daga Sabiu Abdullahi Jiragen da rundunar sojin Nijeriya ta kai hari ta sama da su sun kashe 'yan ta'adda 12...
Daga Sabiu Abdullahi An samu wata gagarumar nasara da aka samu a kan 'yan ta'addar Daesh a yammacin Afirka. A...
Daga Sabiu Abdullahi Rahotannin da ke fitowa daga Gabas ta Tsakiya ya nuna wani harin sama da ƙasar Isra’ila ta...
Muhammad Mahmud Aliyu Kamfanin sufurin jiragen sama mallakar ƙasar Habasha, wato Ethiopian Airlines, ya haramta wa fasinjojinsa 'yan Nigeria amfani...
Daga Sabiu AbdullahiSafina Namukwaya, tsohuwa mai shekaru 70, ta haifi wasu tagwaye maza da mata, bayan samun nasarar maganin ranar...
Daga Mustapha MukhtarRuwa a ƙasar Kenya ya yi sanadiyyar mutuwar mutane a ƙalla 76, idan kuma a ƙasashen Somalia da...
Daga Sabiu Abdullahi Wata ƴar Najeriya ta kafa tarihin a kundin Guinness na duniya a matsayin wacce mayatsayin wacce ta...
Daga Sabiu AbdullahiAttajirin da ya fi kowa kuɗi a Afirka, Aliko Dangote, ya bayyana cewa matatarsa ta samu lasisin tace...
Daga Mustapha MukhtarKasar Kenya ta ware ranar litinin 13 ga watan nan na Nuwamba da muke ciki domin shuka bishiya...
Daga Mustapha MukhtarA ranar Talata ne ƴan bindiga suka kai hari a kan ɗalibai sama da 227 da suke shirin...